รบกวนถามเกี่ยวกับ vb6 ครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

prakasit
PHP Newbie
PHP Newbie

รบกวนถามเกี่ยวกับ vb6 ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย prakasit »

คืออยากได้ตัวอย่างโค๊ต เหมือน google ที่เวลาพิมพ์ตัวสองตัวก็แสดงตัวอย่างออกมาให้เลือกแล้วเลื่อนกดเอนเตอร์นะแต่ที่ต้องการคือ มีตารางชื่อสินค้าอยู่ มีรหัส กับ ชื่อ เราสร้างฟร์อมค้นหาโดยมีช่องพิมพ์รหัส พอเริ่มพิมพ์แค่ตัวแรกชื่อสินค้ากับรหัสก็ แสดงออกมาให้เลื่อนได้แล้วกดเอนเตอร์ก็อยู่ในช่องที่พิมพ์เลย แค่นั้นครับ