สอบถามครับ จะรันไฟล์ .exe บน Ubuntu ต้องใช้โปรแกรมไหนได้บ้างครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
chatee supasand
PHP VIP Members
PHP VIP Members

สอบถามครับ จะรันไฟล์ .exe บน Ubuntu ต้องใช้โปรแกรมไหนได้บ้างครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chatee supasand »

ตอนนี้ผมใช้งาน Ubuntu อยู่ แล้วต้องการรันไฟล์ .exe แต่รันไม่ได้เลย โหลด ตัวของ Wine มาเปิด แต่ก็ติด error อยู่

จึงอย่างทราบว่า มีโปรแกรมไหนอีกไหมครับที่ใช้ใการเปิดไฟล์ .exe พอจะมีแนะนำไหมครับ

Ubuntu version 14 ครับ
รูปภาพ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด