สอบถามครับ จะรันไฟล์ .exe บน Ubuntu ต้องใช้โปรแกรมไหนได้บ้างครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

chatee supasand
PHP VIP Members
PHP VIP Members

สอบถามครับ จะรันไฟล์ .exe บน Ubuntu ต้องใช้โปรแกรมไหนได้บ้างครับ

Post by chatee supasand »

ตอนนี้ผมใช้งาน Ubuntu อยู่ แล้วต้องการรันไฟล์ .exe แต่รันไม่ได้เลย โหลด ตัวของ Wine มาเปิด แต่ก็ติด error อยู่

จึงอย่างทราบว่า มีโปรแกรมไหนอีกไหมครับที่ใช้ใการเปิดไฟล์ .exe พอจะมีแนะนำไหมครับ

Ubuntu version 14 ครับ
Image

• Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - C/C++ & java & Python”