ใช้งาน SUM,AVG,MAX,MIN ใน MySQL ไม่ได้ครับ

เกี่ยวกับ ปัญหาการใช้งาน การติดตั้ง ฐานข้อมูล MySql Oracle MSSQL ect...
การเขียน คำสั่ง SQL เพื่อดึกข้อมูล บอร์ดนี้ควรระบุโครงสร้างตารางของท่านในคำถามด้วยนะ

Moderator: mindphp

nutt85

ใช้งาน SUM,AVG,MAX,MIN ใน MySQL ไม่ได้ครับ

Post by nutt85 » 22/06/2010 8:34 pm

โดยผม ได้ run ที่ localhost ของ ผมสามารถใช้งานได้ แต่ พอ Upload ที่ Server แล้ว ใช้งานไม่ได้ครับ โดยผมใช้ code

code php
$sqTestSuRbl = " SELECT SUM(point) AS 'TpToint',subject_id,nisit_id FROM pyayam_com_test WHERE subject_id='$subject_id' AND nisit_id='$nisit_id' ";
$resultTesBt2 = mysql_db_query($dbname,$sqTestSuRbl);
$rTesVtow = mysql_fetch_array($resultTesBt2);
$NTpoinT=$rTesVtow["TpToint"];

ข้อความที่แจ้ง
Warning: mysql_fetch_array(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in /home/pyayam/domains/pyayam.com/public_html/subject_owner_point.php on line 12

ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

imsn
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: ใช้งาน SUM,AVG,MAX,MIN ใน MySQL ไม่ได้ครับ

Post by imsn » 22/06/2010 9:23 pm

เอาพวก subject_id, nisit_id ออกไปก่อนมัน ใช้พร้อมกับ พวกนั้น SUM,AVG,MAX,MIN ไม่ได้
ถ้ามีแถวข้อมูลมากกว่า 1
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “SQL - Database”