ถามเรื่อง การใช้ jquery เช็คปุ่มที่สร้างโดยการวนลูปมาครับ

พูดคุย แลกเปลี่ยน ปัญหา การเขียน JavaScript เครื่องมือ AJAX Web 2.0 AJAX Framework Jquery

Moderator: mindphp

tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ถามเรื่อง การใช้ jquery เช็คปุ่มที่สร้างโดยการวนลูปมาครับ

Post by tsukasaz »

mindphp wrote:input จะหมาย ถึง input ทั้งหมดนะครับ!
ตามที่คุณ mindphp บอกครับ input ทั้งหมดจริงๆ ถ้าในฟอร์มมี input ตัวอื่นๆ ด้วย แล้วไปกดคลิกมัน มันก็ไปหมดครับ

ตัวอย่างที่บอกว่าเพิ่ม class นะครับ

Code: Select all

<script>
    jQuery(document).ready(function() {
        jQuery('.myclass').click(function() {
            alert(this.id);
            return false;
        });
    });
</script>
<input type="submit" name="name1" id="id1" class="myclass" value="Submit" />
<input type="submit" name="name2" id="id2" class="myclass" value="Submit" />
<input type="submit" name="name3" id="id3" class="myclass" value="Submit" />
ตอนใช้จริงอย่าลืมเอา return false; ออกนะครับ เดี๋ยวจะ submit ไม่ไป :)
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Chayyim
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Re: ถามเรื่อง การใช้ jquery เช็คปุ่มที่สร้างโดยการวนลูปมาครับ

Post by Chayyim »

ฮ่าๆๆๆ ใช่ครับ เจอปัญหาแล้วครับ ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้ class ตามที่แนะนำมาแล้วครับ ขอบคุณครับ
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “JavaScript & Jquery Ajax”