จ้างเขียน script php

MindPHP News แนะนำ ข่าวสาร บทความ โปรแกรม ที่เขียน ด้วย ภาษา ต่างๆ ที่ออกใหม่ หรือ ออกเวอร์ชั่นใหม่ๆ ทั้ง เทคโนโลยี IT โปรแกรมมิ่ง และรายงานปัญหาการใช้งาน บอร์ด Mindphp.com และ โปรแกรมคำนวณต่างๆ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

dekdum
PHP Newbie
PHP Newbie

จ้างเขียน script php

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dekdum »

เนื่องจากใช้ RSForm Pro(Joomla) ในการทำแบบฟอร์มลงทะเบียน และต้องส่งข้อมูลบางฟิลด์(invoice number, amount ยอดเงิน)ไปที่ธนาคาร TMB เพื่อจ่ายค่าลงทะเบียนผ่านบัตรเครดิต แต่ต้องเก็บข้อมูลลงเว็บด้วย และที่สำคัญ URL ปลายทางของธนาคาร ดันเป็น aspx

[แนวทางของ RSForm]

1.Form เก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลแล้ว return url (redirect url) มาที่ไฟล์ php ที่เราสร้างขึ้นมาพร้อมดึงข้อมูล invoice number, amount ยอดเงิน ส่งไป aspx ของธนาคาร
2.Form เก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลและส่งข้อมูลไปธนาคารในเวลาเดียวกันหรือตามลำดับ
3.Form1 ส่งข้อมูลไป Form2 เหมือนกับเป็นหน้า confirm ก่อนส่ง (แต่ยังไงก็ต้องเก็บข้อมูลลงเว้บและส่งข้อมูลไปธนาคาร)

ในส่วนของ RSForm Pro มันสามารถให้เรา add script ลงไปได้ในส่วนที่เราต้องการเช่น
Script called on form display : The $formLayout string contains the HTML code of the form. You can modify it by adding a PHP script below. Remember to not include the <?php and ?> tags
Script called on form process : $_POST form data can be modified here, before it is added to the database. Remember to not include the <?php and ?> tags.
Script called after form has been processed : The $thankYouMessage string contains the HTML code of the Thank You Message. You can modify it by adding a PHP script below. Remember to not include the <?php and ?> tags.

สนใจงานติดต่อ กิง pm พร้อมแจ้งค่าใช้จ่ายในการทำ
แก้ไขล่าสุดโดย mindphp เมื่อ 07/03/2011 2:40 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
เหตุผล: ย้ายกระทู้ โพสผิดหมวด ติดต่อทาง pm ห้ามลง เบอร์โทร E-mail
ภาพประจำตัวสมาชิก
imsn
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: จ้างเขียน script php

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย imsn »

ความสามารถเจาะจง แบบนี เขียนเป็น component ขึ้นมาใหม่ ง่ายกว่ามั่งครับ
http://www.flexthai.com/msn-list.html
component ผม
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
dekdum
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dekdum »

imsn เขียน:ความสามารถเจาะจง แบบนี เขียนเป็น component ขึ้นมาใหม่ ง่ายกว่ามั่งครับ
http://www.flexthai.com/msn-list.html
component ผม
มันก็ไม่เจาะจงมากนะครับ คือ ผมคิดว่ามันน่าจะทำได้ไม่ยาก เพียงแต่ว่าผมไม่มีความรู้เรื่อง php programming เอาเสียเลย

ที่เห็นว่าเป็นแนวทางนั้น ผมวิเคราะห์เอาจาก step ที่ component มันทำงาน เลยเขียนแนวทางออกมาเผื่อ php โปรแกรมเมอร์คนไหนจะทำได้

ถ้าคุณเขียน component ได้ ทำอย่างที่ผมต้องการได้มั้ยล่ะครับ ไม่ได้กวนแต่ต้องการงานด่วนเลย

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
imsn
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย imsn »

แค่หาคนใช้ RSForm ตัวเสียตังในไทยก็ยากมากๆ ครับแล้วครับ
และ คนพัฒนาต่อคงยากมาก
มีงบเท่าไร นะครับ จ้างเขียนใหม่น่าจะเหมาะกว่า
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
dekdum
PHP Newbie
PHP Newbie

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ comment ปิดงานเรียบร้อยด้วยเวลาอันรวดเร็ว โดยเด็กมหาลัยไฟแรงที่สนใจลองโทรมาคุยและลองทำก่อน มากกว่าที่จะพูดโดยยังไม่ลองทำ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด