Q - เรียกใช้ Class CSS ซ้ำกันครับ

HTML Basic
สำหรับนักพัฒนาเว็บไซต์มือใหม่ HTML , CSS และการใช้ Tools ต่างๆ ในการพัฒนาเว็บไซต์

Moderator: mindphp

Patipat
PHP Super Hero Member

Q - เรียกใช้ Class CSS ซ้ำกันครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ผมทำ Override Template ครับใน Joomla แต่ว่า Class css ที่ใช้ ซ้ำกับ อีกไฟล์นึงครับ คือ CSS ที่ต้องแก้มีอยู่ไฟล์เดียว แต่ว่ามันไปทับกับของ Template ครับไม่ทราบว่าจะต้องแก้อย่างไรครับ ให้ใช้แค่ไฟล์ที่ override มา ก็คือ mooziicart.css ครับ
Selection_999(731).png (16.51 KiB) Viewed 1331 times
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: Q - เรียกใช้ Class CSS ซ้ำกันครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ปัญหาจากภาพ ตั้ง rule เหมือนกัน คือ #sp-top-bar .sp-module ปกติ css มันจะยึดไฟล์ที่ทำงานหลังสุด และมันจะยึดคำสั่งหลังสุด

กรณีนี้แปลว่าไฟล์ template.css ทำงานทีหลัง

ถ้าต้องการให้ใช้คำสั่งในไฟล์ mooziicart.css ควรจะตั้ง rule ให้ไม่เหมือนกัน และ ตั้งให้เจาะจงกว่านี้ครับ อาจจะใช้การอ้างอิงเยอะขึ้น
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Patipat

Re: Q - เรียกใช้ Class CSS ซ้ำกันครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ขอบคุณครับผม
Kor ma di kub. :)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด