Apache ให้แยกการทำงาน

แชร์ความรู้ Linux Ubuntu Web Server บทความ การ config server Linux FreeBSD Apache
การติดตั้ง XAMPP Mysql PHP ใครต้องการแชร์ความรู้เรื่องต่างๆ เหล่านี้ให้ ท่านหรืออื่น โพสที่หมวดนี้ได้

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

matin

Apache ให้แยกการทำงาน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย matin »

คือว่าผมใช้งาน Apache บน Centos เท่าที่เคยใช้มา รู้สึกว่ามันจะแยกการทำงานให้เวลาเราทำ virtual host หลายเว็บในเครื่องเดียว

เช่น เมื่อเว็บใดทำงานหนัก เว็บนั้นก็เหมือนจะ อืดๆ ไป เฉพาะเว็บนั้น
ส่วนเว็บอื่นที่ ก็ทำงานได้ปกติ

ทีนี้ผมได้ vps ตัวใหม่ ติดตั้ง Apache และ ทำ virtual host อะไรเรียบร้อย ก็ใช้งานได้ปกติ
แต่ว่าหากมีเว็บใดทำงานหนัก มันก็จะพาอืดไปหมดทุกเว็บเลย รู้สึกว่ามันไม่แยกกันทำงาน

แบบนี้เป็นเพราะไรครับ ต้อง config อะไรอีกป่าว รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงหน่อย

ขอบคุณครับ
matin

Re: Apache ให้แยกการทำงาน

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย matin »

ตอนนี้ แก้ปัญหาได้แล้ว โดยการลง kloxo ลื่นแล้วครับผม
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด