การ Logout Netflix ทุกอุปกรณ์ที่เข้าค้างไว้

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
chatee supasand
PHP Super Member
PHP Super Member

การ Logout Netflix ทุกอุปกรณ์ที่เข้าค้างไว้

โพสต์โดย chatee supasand » 10/07/2019 11:47 am

บางครั้งเราได้ไป ล็อกอิน ใช้งาน Netflix บนทีวีบ้านเพื่อน บนคอมเพื่อน ทีวีเครื่องที่ร้าน หรือ อุปกรณ์อื่นๆที่ไม่ใช่ของเรา แล้วเราดันลืม logout ออกมาจากระบบ วันนี้เราจึงมานำเสนอวิธีการ Logout ออกจากอุปกรณ์ต่างๆ ได้ทุกๆที่ ซึึ่งวิธีการจะเป็นยังไงมาชมกันได้เลยครับ

ริ่มจากเข้าเว็บไซต์ netflix.com ทำการเข้าสู่ระบบเรียบร้อย แล้วเลือกโปรไฟล์ตามต้องการ จากนั้นคลิกสามเหลี่ยมชี้ลงเลือกที่ บัญชี ( Account )
net1.png (185.3 KiB) เปิดดู 60 ครั้ง

เมื่อเข้ามาแล้วไปที่ ตั้งค่า เลือกที่ ออกจากระบบของอุปกรณ์ทั้งหมด ( Sign Out of All device)
net2.png (11.32 KiB) เปิดดู 60 ครั้ง

แล้วคลิกที่ออกจากระบบเพื่อ ทำการ Logout ออกจากอุปกรณ์ทั้งหมด
net3.png (18.75 KiB) เปิดดู 60 ครั้ง

แค่นี้ก็เป็นอันเรียบร้อย อุปกรณ์ต่างๆที่เราเคยล็อกอินไว้ จะถูกออกมาหน้า ล็อกอินใหม่ทั้งหมด
net4.png (54.7 KiB) เปิดดู 60 ครั้ง

เป็นไงกันบ้างครับทุกท่านง่ายๆเลยใช่ไหมครับ
ขอบคุณที่รับชมนะครับ :icon_plusone: :lol: :-D :roll:
รูปภาพ

ย้อนกลับไปยัง