พรีฯของจากจีนมาขาย สั่งเองไม่ยาก ไม่เก่งภาษาจีนก็ทำได้!

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

promotion
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ที่อยู่: Phahonyothin Rd, Samsen Nai, Phaya Thai, Bangkok 10400
ติดต่อ:

พรีฯของจากจีนมาขาย สั่งเองไม่ยาก ไม่เก่งภาษาจีนก็ทำได้!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย promotion »

รูปภาพ

พี่ promotion เอาวิธีสอนฉบับปันโปรมาให้แล้วว...วิธีของแอดจะเป็นแบบผ่านชิปปิ้งนะ (นำเข้าผ่านคนกลางที่เป็นคนไทยจ้า)แต่วิธีดูของ ทริคต่างๆ ใช้ได้เหมือนกันจะสั่งมาใช้เองหรือขายบอกเลยว่าคุ้ม! พร้อมแล้วตามมาดูกันเลย

รูปภาพ

อยากสั่งแต่กลัวอ่านไม่ออก ไม่ต้องห่วงจ้า Google Translation ช่วยเราได้!

วิธีที่ 1 : พิมพ์ค้นหาคำว่า google translation แล้วเลือกภาษาจีน > ไทย
วิธีที่ 2 : เปิดเว็บ taobao.com ด้วย Google Chrome แล้วคลิกขวา > Translate to English (หรือจะเป็นภาษาไทยก็ได้นะ แต่บอกก่อนว่าอ่านยากมากกกกกก คำมันจะแปลแบบงงสุดๆ เป็นภาษาอังกฤษถึงจะไม่เก่ง แต่ก็ยังพอเดาได้น้า)

รูปภาพ

วอร์มอัพเรื่องภาษากันแล้ว มาดูหน้าตาทั้งหมดของหน้าที่เราจะสั่งกันดีกว่าาา คลิกเข้าที่นี่เลย http://www.taobao.com

พี่ โปร แบ่งเป็น 3 ส่วนประมาณนี้นะ บอกเลยว่าไม่ยากก เหมือนช้อปออนไลน์บ้านเราเลยจ้า

รูปภาพ

ความน่าเชื่อถือของร้านจะมีแถบให้เช็คอยู่ด้านขวามือนะ รายละเอียดตามภาพเลย

รูปภาพ

อันนี้รวมมาให้ดูจ้า ร้านจีนจะแบ่งเป็น 4 ระดับนะ ให้เห็นภาพว่ากว่าเค้าจะได้มงกุฏมา ต้องรีวิวโหดแค่ไหนนน

แต่! บอกก่อนว่า หัวใจใช่ว่าไม่ดีนะ อาจจะเป็นร้านเพิ่งเปิดใหม่ บางทีราคาถูกกว่าร้านมงกุฏ ก็ลองสั่งกันดูได้

รูปภาพ

อันนี้แชร์ทริคจ้า นอกจากดูระดับของร้านแล้ว ก็มาดูรีวิวประกอบการตัดสินใจกัน

มีทั้งรูป และเมนต์ดีไม่ดี ปนๆ กันไป จากประสบการณ์ที่เคยสั่งมา บางทีก็จะมีตำหนิบ้าง แล้วแต่รอบ เพราะงั้นทำใจไว้นิ้ดดดนึง แต่ถ้าเลือกร้านที่คะแนนสูงๆ ก็จะมีสิทธิ์เจอเคสแบบนี้น้อยกว่าจ้า

รูปภาพ

มีทั้งแบบใส่ให้ดู รีวิวกระดุม เนื้อผ้า ครบมากกก!

รูปภาพ

แจกให้อีกทริค คิดว่าร้านนี้ถูกแล้ว ลองเสิร์ชหาดูเพิ่มได้อีกจ้า บางทีเจอถูกกว่า แถมสีเยอะกว่าด้วย

รูปภาพ

ก่อนเริ่มสั่ง ต้องหาชิปปิ้งก่อนนะ ชิปปิ้งคือตัวกลางในการนำเข้าให้เราจ้า (เป็นคนไทยเน้อ) วิธีที่แอดมารีวิว เป็นการสั่งแบบผ่านชิปปิ้ง แต่เราเลือกสินค้าเอง แล้วโอนเงินให้ชิปปิ้ง ทีเหลือเค้าจะนำเข้าให้เราเอง สบายยยยสุด!

- มี ID ได้ยังไง
นำเข้าผ่านชิปปิ้ง เค้าจะมีสมัครให้จ้า แต่ละที่จะราคาไม่เหมือนกัน แต่ไม่แพงอย่างที่คิดนะ หลังจากสมัครแล้ว ก็เอา ID และ Password มา Log in ได้เลย

รูปภาพ

เลือกช้อปกันจ้า แอดทำมาให้แล้วว่าแต่ละจุดมีรายละเอียดอะไรบ้าง อย่าลืม! ถ้าอ่านไม่ออก ให้คลิกขวา หรือเปิด google translation นะ

อย่างร้านนี้ราคาเสื้อ 55.98 หยวน x เรท 4.5 = 251.91 เท่าน้านนนน บวกลบค่าส่งในไทย ก็เพิ่มเข้าไปประมาณ 50.- แอดว่าก็ได้อยู่นะ เลือกร้านดีๆ รับรองว่าได้งานดีใช้ได้นานจ้า

รูปภาพ

เลือกเพลินเกินห้ามใจ เรียบร้อยแล้วให้กดตะกร้ารถเข็นที่มุมขวาบนเลย เช็ครายการสินค้าว่าถูกต้องมั้ย จากนั้นก็ไปเช็คค่าส่งกัน

รูปภาพ

ร้านที่แอดสั่ง ค่าส่งในจีนคือฟรี! (ดีต่อใจอ้ะ) เช็คราคาทั้งหมดแล้ว ก็กดสั่งเลยยย > ระบบจะเด้งไปที่หน้า Alipay (บัญชีจ่ายเงินออนไลน์ของจีน ฟีลแบบ kbank scb ฯลฯ บ้านเรา) > เท่านี้คือเรียบร้อยย

แล้วไปแจ้งรหัสการสั่งกับชิปปิ้งได้เลย (ตรงนี้จะต่างกันไปในแต่ละชิปปิ้งนะ)

รูปภาพ

หลังจากแจ้งรหัสสินค้ากับชิปปิ้งเรียบร้อยแล้ววว ก็เข้ามาเช็คสถานะสินค้ากันได้จ้า พอร้านจีนส่งออกเรียบร้อยแล้ว เราก็มาเอา Tracking (เหมือนรหัส EMS/REG ของไปรษณีย์บ้านเรา) ไปให้ชิปปิ้ง พอของถึงเค้าก็จะคำนวณราคาค่าส่งมาให้

เรื่องค่าส่งจะแบ่งเป็น 2 ส่วนนะ
- ค่าส่งในจีน (มีแบบฟรี และเสียเงินแต่ไม่เกิน 60.-/ร้าน)
- ค่าส่งในไทย ชั่งตามน้ำหนัก + ค่าส่ง (อยู่ที่เราเลือกส่งแบบไหน EMS / ลง

ทะเบียน / Kerry / Nim Express ฯลฯ อย่างของแอดกล้องเบอเริ่ม มีของหนักด้วย รวมๆ เกือบ 1 พันบาทจ้า

รูปภาพ

ขอบคุณภาพและเนื้อหาจาก เว็บ ปันโปร

เว็บแจ้งข้อมูล sale และ สินค้า ลดราคา มาให้คุณ

และ เพจ Phathavie Organic ผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ
เพื่อการ
ปลูกผม ด้วยวิถีธรรมชาติ
เว็บแจ้งข้อมูล โปรโมชั่น ( promotion ) ( โปร ) และข้อมูลสินค้า ลดราคา ( sale ) หรือ ส่วนลด ท่ี่ดีที่สุดมาให้คุณ
และ เพจ Phathavie Organic ผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ
เพื่อการ
ปลูกผม ด้วยวิถีธรรมชาติ
aloha11x
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: พรีฯของจากจีนมาขาย สั่งเองไม่ยาก ไม่เก่งภาษาจีนก็ทำได้!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย aloha11x »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
LEG
PHP Hero Member
PHP Hero Member
ติดต่อ:

Re: พรีฯของจากจีนมาขาย สั่งเองไม่ยาก ไม่เก่งภาษาจีนก็ทำได้!

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย LEG »

เจ๋งมากครับ :like:
ศูนย์รวมเครื่องวัดคุณภาพ https://legatool.com/
ผู้เชี่ยวชาญของตลาดเครื่องมือวัด อุปกรณ์ทดสอบ และชุดทดสอบที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย
ตอบกลับโพส