4 จุดเช็คอิน เกาะล้าน ยอดฮิต

พูดคุยเรื่องทั่วไป จับฉ่าย โหลดโปรแกรม หมวดนี้มีโปรแกรมให้โหลด แนะนำโปรแกรม ให้โหลด โปรแกรม ฟรีต่างๆ แนะนำ ค้นหา ดาวน์โหลดไปใช้ได้จากที่นี่ พุดคุยเรื่องทั่วไปคลายเครียด

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

A2d
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

4 จุดเช็คอิน เกาะล้าน ยอดฮิต

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย A2d »

อยากเที่ยว ทะเลใสๆ หาดทรายสวยๆ ที่เที่ยวใกล้กรุงเทพ และแน่นอน
เกาะล้าน คือ คำตอบครับ

ส่วนตัวผมยอมรับว่าชอบที่นี้มากครับไปมาแล้ว 4 ครั้งได้ (ผมอยู่กรุงเทพนะครับ)
ล่าสุดผมไปมาเมื่อปลายปีที่แล้ว 2019 บรรยากาศธรรมชาติทางทะเลค่อนข้างอุดมสมบูรณ์
วิวสวย ที่ถ่ายรูปเยอะ น้ำยังใส
ไม่เหมือนช่วงพฤษภาที่ผมไปเมื่อ 2 ปี ที่แล้ว อาจจะบวกกับหน้าฝน
น้ำเลยไม่ค่อยใสเท่าไร แต่ก็ด้วยความประทับใจในครั้งก่อนๆ มันทำให้ผมยังชอบเกาะล้านอยู่มากๆ เลย
เอาละครับ วันนี้ขออนุญาตแบ่งปันๆ พี่น้องทุกท่านที่ยังไม่เคยชมที่ถ่ายรูปสวยๆ ของเกาะล้านกันครับ

1.ท่าเรือแหลมบาลีฮาย
รูปภาพ
ที่ เที่ยว เกาะ ล้าน ไม่ควรพลาด 2020

ถ้ามาเกาะล้านก็ต้องเริ่มที่ท่าเรือแหลมบาลีฮายก่อนเลยครับ มุมนี้คือ signature ของการมาเกาะล้านเลยก็ว่าได้ครับ
เอาไว้ฆ่าเวลาระหว่างรอขึ้นเรือครับ
ยืนถ่ายรูปบนทางเดินหันหลังไปทางป้าย Pattya เป็นมุมที่สวยอีกมุมนึงก่อนขึ้นเรือไปเกาะล้านครับ

2.หาดแสม
รูปภาพ
วิวทะเลสวยมากครับ ส่วนตัวแล้วชอบมาเล่นน้ำหาดนี้ครับ ตอนเย็นๆ จะมีคนมาเล่นมาถ่ายรูปกันเยอะครับ
อันนี้อาศัยช่วงเที่ยงๆ บ่ายๆ ถ่ายให้เห็นบรรยากาศครับ

3.หาดเทียน
รูปภาพ
เกาะล้านรีวิว 2020

หาดนี้ สาวๆ ที่มาเที่ยวส่วนใหญ่นิยมถ่ายรูปกันเยอะมากครับน้ำทะเลค่อนข้างใสมาก แต่แอบหวั่นตรงสะพานทางเดินข้ามนี่แหละครับ55+
หาดเทียนเดินข้ามสะพานนี้เข้าไปนะครับ ยังไงก็ระมัดระวังเวลาเดินสวนกันไว้ก็ดีครับ ทางเดินค่อนข้างแคบไปนิดนึง
แต่ก็คุ้มครับ ทะเลสวย ทรายขาวมากกก

4.ดูพระอาทิตย์ตกดินที่หาดนวล
รูปภาพ
รูปภาพ

หาดนวลเป็นที่เที่ยวยอดนิยมของเกาะล้านไม่แพ้กับหาดอื่นๆ ระหว่างทางไปหาดนวล
สามารถแวะถ่ายรูปตามเนินเขาข้างทางได้วิวสวยไม่แพ้กับวิวทะเลครับ จุดเด่นของหาดนวล
คือเงียบสงบผู้คนไม่พลุกพล่าน สามารถถ่ายรูปได้อิสระมากครับ พอตกเย็น ชมพระอาทิตย์
ลับขอบฟ้าตัดกับขอบทะเลฟินสุดๆ นักถ่ายรูปทั้งหลายห้ามพลาดเลยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Sirayu
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member
ติดต่อ:

Re: 4 จุดเช็คอิน เกาะล้าน ยอดฮิต

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Sirayu »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ :)
ตอบกลับโพส