ตั้งให้ keyboard เป็น English เท่านั้นตอนพิมพ์ชื่อเว็บไซต์ใน address bar

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jataz2
PHP Super Member
PHP Super Member

ตั้งให้ keyboard เป็น English เท่านั้นตอนพิมพ์ชื่อเว็บไซต์ใน address bar

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jataz2 »

คือเวลาจะเข้าเว็บไซต์ เราก็จะพิม์ชือเว็บเช่น www.google.com
เเต่ถ้าเเป็นพิมพ์ของเราตอนนี้ set เป็นภาษาไทยอยู่มันก็จะเป็นเเบบนี้ -> ไไไใเนนเสำใแนท
พอเห็นว่ามันผิด เราก็ต้องไปลบ เเล้วเปลี่ยน language bar เป็นภาษาอังกฤษเเล้วจึงพิมพ์ให้

คือมีวิธีไหมครับ เมือเราจะพิมพ์ชื่อเว็บไซต์ในช่อง address bar ก็บังคับให้มันเป็นภาษาอังกฤษไปเลย

ตอบ ต้องติดตั้งโปรเเกรมเพิ่มครับเป็นฟรีเเวร์ด้วย

http://software.thaiware.com/download.php?id=11021
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด