ตัดต่อ Video Import File มาแล้วโหลดนานครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]
PHP VIP Members

ตัดต่อ Video Import File มาแล้วโหลดนานครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย [email protected] »

พอดีว่าผมจะตัด Video ที่มีความยาวประมาณหนึ่ง (หลัก 1-3 ชั่วโมง) 3 ตัว

แต่พอผม import Video มาลงโปรแกรมตัดต่อ มันค่อนข้างที่จะใช้เวลาในการประมวลผลพอสมควรเลยครับ (ยังไม่ render เป็นไฟล์ดั้งเดิม) ซึ้งในส่วนนี้ทำให้คอมพิวเตอร์ช้าไปด้วยครับ

ตรงส่วนนี้พอมีวิธีแนะนำในการลดการ โหลดตรงนี้ไหมครับ หรือ โปรแกรมตัดต่อที่มีความเร็วในการโหลด import file มากกว่านี้ครับ

ปัจจุบันใช้ Camtasia Studio 2022 ครับ
ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์-1.png
ถาม - ตอบ คอมพิวเตอร์-1.png (6.24 KiB) Viewed 320 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thanavat_n

Re: ตัดต่อ Video Import File มาแล้วโหลดนานครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Thanavat_n »

ลองปรับ Preview วิดิโอ ลดความชัดลงมาหรือยังครับ หรือจะใช้เป็นกรณี ถ้าไฟล์ใหญ่หรือภาพ 1080p หรือ 4K ขึ้้นไป แนะนำให้แปลงไฟล์ (อาจจะจะแนะนำ Formatfactory) ลดขนาดลงมาที่ 720p ก่อนเพื่อมาตัดก่อนครับ พอเราตัดเสร็จก็ลบไฟล์ทิ้งแล้วนับไฟล์ต้นฉบับมาใส่ครับ ซึ่งถ้าโปรแกรมมี ซิงค์ชื่อกับไฟล์ ก็สามารถทำได้ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด