หน้าตั้งค่านี้ ใช้เรียงลำดับของ Category หน้าเว็บไซต์ได้ไหมครับ

Moderator: mindphp

Patipat
PHP Super Hero Member

หน้าตั้งค่านี้ ใช้เรียงลำดับของ Category หน้าเว็บไซต์ได้ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ผมจะ กำหนดรายการ Category เรียงลำดับตามกำหนดครับ แต่ว่าพอกดเรียงโดยหน้าตั้งค่านี้ มันเรียงแค่ในหน้ารายการ Category ครับ ไม่ได้เรียงหน้าเว็บไซต์

Selection_999(1361).png (20.39 KiB) Viewed 953 times

มันเรียงตรงหน้านี้ครับ
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members

Re: หน้าตั้งค่านี้ ใช้เรียงลำดับของ Category หน้าเว็บไซต์ได้ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

มันใช้เรียงหมวดหมู่สินค้าที่แสดงหน้าเว็บด้วยครับ ถ้าหน้าเว็บที่แสดงผลกำหนดเมนูเป็นแบบแสดงหมวดหมู่สินค้านะ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Patipat

Re: หน้าตั้งค่านี้ ใช้เรียงลำดับของ Category หน้าเว็บไซต์ได้ไหมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

ที่ผมใช้ แสดงรายการ Category มันเป็น Module อยู่ครับ
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

Patipat เขียน:ที่ผมใช้ แสดงรายการ Category มันเป็น Module อยู่ครับ
ถ้าเป็น Module บางทีมันจะให้กำหนดการเรียงข้อมูลอีกที แปลว่าการเรียงมันจะไม่ขึ้นกับตัว Component แล้ว แต่มันจะเรียงตามที่กำหนดใน Module แทน
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด