ทำระบบของ Admin ต่อไปนี้ ยังไงคับ ช่วยที

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
dexjanghan
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

ทำระบบของ Admin ต่อไปนี้ ยังไงคับ ช่วยที

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dexjanghan »

คือว่า ตอนนี้ผมมีระบบจัดการบทความตัวนึง
ซึ่งยังขาดการตรวจสอบว่า "ถ้าเป็น Admin ถึงจะให้งานเพจหรือ ไฟล์นี้ได้"
ซึ่งในไดเรคทอรี่ Admin ผมทำระบบ Login ไว้ได้แล้ว แต่ยังขาดเกี่ยวกับ
การที่บุคคลทั่วไป ก็ยังพิมพาร์ธ เข้าไปใช้ได้

ดังนั้น จึงอยากรู้ว่า ถ้าผมอยากป้องกันระบบของผม โดยการใส่โค้ดที่เว็บเพจ ว่า ถ้า Session ไม่ใช่ Admin ไม่สามาราถใช้งานได้น่ะ ทำอย่างไรครับ

ไม่รู้ว่าผมใช้คำถามถูกมั๊ยนะ มือใหม่หัดใช้ PHP คับ ช่วยทีครับจะเป็นพระคุณยิ่ง
มื่อใหม่หัดใช้ PHP แต่คล่อง Joomla ซะมากกว่า
แวะเวียนเว็บโหลๆhttp://www.dexjanghan.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
imsn
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ทำระบบของ Admin ต่อไปนี้ ยังไงคับ ช่วยที

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย imsn »

เรื่อง ระบบ admin session ในกระทู้เก่ามีนะ
ช่วยตอบเพราะอยากโปรโหมทเว็บ คิคิคลิกเลย
หาเพื่อนฝรั่งคุย M ...
ตอบกลับโพส