มีปัญหาครับเกี่ยวกับตาราง mysql ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mercedesbenz

มีปัญหาครับเกี่ยวกับตาราง mysql ครับ

Post by mercedesbenz »

Warning: mysql_num_rows(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in /opt/lampp/htdocs/libraries/joomla/database/database/mysql.php on line 344

ผมใช้คำสั่ง mysql_error();
ได้ผลปรากฎว่า

ช่วยดูให้หน่อยนะครับว่าต้องแก้ไขอย่างไร
Last edited by mindphp on 15/08/2011 3:18 am, edited 1 time in total.
Reason: โพสภาพอัพโหลดมาที่เว็บบอร์ดโดยตรง อย่าใช้เว็บฝากไฟล์

touleg
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: มีปัญหาครับเกี่ยวกับตาราง mysql ครับ

Post by touleg »

mysql_num_rows() ใส่พารามิเตอร์ให้มันด้วยนะครับ

Code: Select all

$sql = "select * from member";
$result = mysql_query($sql);
$num = mysql_num_rows($result);

4404

Re: มีปัญหาครับเกี่ยวกับตาราง mysql ครับ

Post by 4404 »

touleg wrote:mysql_num_rows() ใส่พารามิเตอร์ให้มันด้วยนะครับ

Code: Select all

$sql = "select * from member";
$result = mysql_query($sql);
$num = mysql_num_rows($result);

เอาไปใส่ไว้ตรงไหนหรอครับ
คือผมมือใหม่อ่ะครับ
ลองเอาไปใส่ใน mysql.php เกิด error ครับ ไม่รู้จะเอาไปใส่ไว้ตรงไหน

ecitepage.com
PHP Sr. Member
PHP Sr. Member

Post by ecitepage.com »

อันนั้นมันเป็นตัวอย่างการใช้นะครับไม่ได้หมายถึงเอาไปใช้เลย
ขึ้นอยู่กับงานของเรา
ประกาศซื้อขาย การดูแล บ้านคอนโด
http://www.ecitepage.com

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”