อัพรูปขึ้นโฮสไม่ได้ครับ ช่วยผมหน่อยครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

vinra1234
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: อัพรูปขึ้นโฮสไม่ได้ครับ ช่วยผมหน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย vinra1234 »

zend_framework เขียน:
touleg เขียน:เปลี่ยนจาก if($pic) เป็น

โค้ด: เลือกทั้งหมด

if($_FILES['image']['error'] == 0)

ได้แล้วครับพี่ ขอบคุณมากๆๆครับ ^^
vinra1234
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: อัพรูปขึ้นโฮสไม่ได้ครับ ช่วยผมหน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย vinra1234 »

touleg เขียน:เปลี่ยนจาก if($pic) เป็น

โค้ด: เลือกทั้งหมด

if($_FILES['image']['error'] == 0)

ได้แล้วครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ
ว่าแต่มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ
มันใช้คำสั่งเดียวกับตอนทำในเครื่องตัวเองไม่ได้หรอครับ
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

เพราะว่ามันไม่เป็นมาตรฐานครับ ไม่มีใครเค้าใช้กัน ดังนั้นเค้าจึงไม่อนุญาตให้ใช้แบบนั้น พยายามเขียนให้เป็นมาตรฐานครับ พยายามอย่าไปจำคนอื่นมาใช้งาน โดยที่ไม่ได้ตรวจทาน หาความรู้เพิ่มขึ้นว่า ใช้แบบไหน คืออะไร แล้วมันจะมีผลข้างเคียงไหม เหมือนกินยาแหละครับต้องศึกษาก่อน เพื่อความปลอดภัย
vinra1234
PHP Newbie
PHP Newbie

touleg เขียน:เพราะว่ามันไม่เป็นมาตรฐานครับ ไม่มีใครเค้าใช้กัน ดังนั้นเค้าจึงไม่อนุญาตให้ใช้แบบนั้น พยายามเขียนให้เป็นมาตรฐานครับ พยายามอย่าไปจำคนอื่นมาใช้งาน โดยที่ไม่ได้ตรวจทาน หาความรู้เพิ่มขึ้นว่า ใช้แบบไหน คืออะไร แล้วมันจะมีผลข้างเคียงไหม เหมือนกินยาแหละครับต้องศึกษาก่อน เพื่อความปลอดภัย
ขอบคุณมากๆครับ
อะไรผิดถูก กรุณาแนะนำทีครับ ผมมือใหม่ครับ ^^
ตอบกลับโพส