สอบถามผู้รู้ แปลง PDF เป็น text หรือ HTML

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: สอบถามผู้รู้ แปลง PDF เป็น text หรือ HTML

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

เรียบร้อยได้แล้วครับ ความพยายามอยู่ที่ไหนความพยายามอยู่ที่นั่น เอ้ยความสำเร็จ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?php
	$filename = "541170301.pdf";
	$content = exec('C:\AppServ\www\pdftotextphp\pdftotext.exe '.$filename.'');
	echo $content;
?>
ถ้าเอาไฟล์ pdftotext มาไว้ที่เดี๋ยวกับไฟล์เว้บเราก็เรียกแบบนี้ได้เลย

โค้ด: เลือกทั้งหมด

<?php
	$filename = "541170301.pdf";
	$content = exec('pdftotext.exe '.$filename.'');
	echo $content;
?>
ขอบคุณมากครับ
Naluebed Oneselfz
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: สอบถามผู้รู้ แปลง PDF เป็น text หรือ HTML

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Naluebed Oneselfz »

อันนี้แก้ในไฟล์ไหนหรอครับที่เพิ่ม encoding ลงไปอะครับ
Naluebed Oneselfz
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Naluebed Oneselfz »

อันนี้แก้ไฟล์ไหนหรอครับที่เพิ่ม encoding ลงไปอะครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด