ฟังก์ชันนี้ไว้ทำไรเหรอค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

จีจ้า

ฟังก์ชันนี้ไว้ทำไรเหรอค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย จีจ้า »

ฟังก์ชันนี้มีไว้ทำไรเหรอค่ะ

function rechar($charin,$charcheck,$charnew){
if($charin==$charcheck){
return $charnew;
}else{
eturn $charin;
}
}
touleg
PHP Super Member
PHP Super Member
ติดต่อ:

Re: ฟังก์ชันนี้ไว้ทำไรเหรอค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย touleg »

โค้ด: เลือกทั้งหมด

function rechar($charin,$charcheck,$charnew){
  if($charin==$charcheck){ //ถ้า $charin เท่ากับ $charcheck ให้
     return $charnew; //ส่งค่า $charnew กลับ
  }else{  //แต่ถ้าไม่
     return $charin; //ส่งค่า $charin กลับแทน
  }
}
ตอบกลับโพส