โกลบอล Register ของ MsSql

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
bigdevil88
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย bigdevil88 »

คือผมทำโปรเจ็คอยู่บน NoteBook ของตัวเองอะครับ ก่อนหน้านี้มันรันได้ตามปกติด เพิ่ม ลบ แก้ไขได้ (PHP/MsSql) แต่พอมารันบนเซฟเวอจริงนั้นทำไม่ได้ เนื่องจากการส่งค่าตัวแปล
ตัวแปลไม่มีค่าที่ถูกส่งไปเนื่องจากติด โกลบอล Register ของ MsSql ซึ่งมันเป็นระบบความปลอดถัย(รึเปล่า) ของ MsSql จะมีวิธีแก้ไขและเช็คอย่างไรครับ ให้ง่ายต่อการแก้ไข
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

อะไร คือ โกลบอล Register ของ MsSql ครับ
คงไม่เกี๋ยว กับ database มั่งครับ
ลงอ print ค่า ตัว แปล ของ php ดู ว่า มีค่าที่ต้องการมา หรือเปล่า
ผม งงกับ
มีด้วย หรือครับ ท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
DtTvB
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย DtTvB »

เวลาเราทำ Form อ่ะครับ
ถ้า Register Global ปิด เวลาส่งฟอร์มไป มันจะไม่ออกมาเป็น $name
แต่จะเป็น $_GET['name'] หรือ $_POST['name'] ครับ
ตอบกลับโพส