คอนเนคดาต้าเบสไม่ได้ค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ลิลลี่

คอนเนคดาต้าเบสไม่ได้ค่ะ

โพสต์โดย ลิลลี่ » 11/05/2015 12:19 am

รูปภาพ
ตัวDB
รูปภาพ
ตัวPHP
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตัวโค้ด

ARMMA

Re: คอนเนคดาต้าเบสไม่ได้ค่ะ

โพสต์โดย ARMMA » 11/05/2015 5:20 pm

ในไฟล์ save.php ในบรรทัดที่ 8 เป็น
$sql = "INSERT INTo blood (Name,BloodType,Tel) VALUES ('$Name','$BloodType','$Tel')";
ลองดูครับ

kungkung

โพสต์โดย kungkung » 11/05/2015 10:46 pm

<?php
mysql_connect('localhost','root','qwerty');
mysql_select_db('blood');
$sql="insert into blood(Name,BloodType,Tel) values('John','B','123456789')";
mysql_query($sql);

?>

ลองแค่นี้ดูก่อนค่ะ ว่า insert ได้ไหม

ลิลลี่

โพสต์โดย ลิลลี่ » 14/05/2015 9:18 am

Tel เก็บเป็นint เลยส่งพลาดค่ะ jwj เอาซิงเกิลโควทออกเลยรันได้แล้ว ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

ย้อนกลับไปยัง