อยากสอบถามเรื่องการอัพรูปแบบarrayหน่อยค่ะ (มีcode แบบงงๆ)

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
nini_nan
PHP Newbie
PHP Newbie

อยากสอบถามเรื่องการอัพรูปแบบarrayหน่อยค่ะ (มีcode แบบงงๆ)

โพสต์โดย nini_nan » 15/03/2008 9:05 pm

จะอัพรูปแบบarray ตอนนี้ อัพเข้าเเล้วค่ะ
แต่ปัญหาคือ มันไม่ตัดชื่อ แล้วก้ไม่เก็บรูปเข้าโฟเดอร์ด้วยอะคะ แต่เข้าในฐานข้อมูล เป็นชื่อเต็มที่ไม่ได้ตัด
แบบนี้อะค่ะ C:AppServwwwest110081312-00.JPG
รบกวนดูให้หน่อยนะคะ ว่าต้องทำยังไง ให้ชื่อมันตัดแล้วรูปเข้ามาเก็บในโฟเดอร์ด้วยอ่าค่ะ

<?php
$con=mysql_connect("localhost","","")
or die ("Connect error".mysql_error());
mysql_select_db("dgprinting");

for($i=0;$i<4;$i++)
{
$vote0=$choicename[$i];

$vote1=$a[$i];

$vote2=$vote[$i];

if ($vote0!="")
{ $pic1=basename($vote0);
$pics1="nan/".$pic1;
}
else
$pics1="";
$sql="update pollchoice set choicename = '$vote0' where choiceno = '$vote1' ";
$result = mysql_query($sql)
or die ("sql error".mysql_error());
$sql="update pollchoice set vote = '$vote2' where choiceno = '$vote1' ";
$result = mysql_query($sql)
or die ("sql error".mysql_error());

$path = "nan/";
$pic1=basename($vote0);
if(!copy( $vote0,"$path/$pic1"));
}

ภาพประจำตัวสมาชิก
nini_nan
PHP Newbie
PHP Newbie

โพสต์โดย nini_nan » 15/03/2008 9:36 pm

ทำได้และค่ะ

• Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด

ย้อนกลับไปยัง