สอบถามโคด PHP ครับผมพัฒณาระงานครุภัณฑ์ครับแต่ติดปัญหาตอนส่งคืนครุภัณฑ์ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

thammarat
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามโคด PHP ครับผมพัฒณาระงานครุภัณฑ์ครับแต่ติดปัญหาตอนส่งคืนครุภัณฑ์ครับ

Post by thammarat »

สอบถามโคด PHP ครับผมพัฒนาระบบงานครุภัณฑ์ครับแต่ติดปัญหาตอนส่งคืนครุภัณฑ์ครับผมอยากให้กำหนดจำนวนในการส่งคืนได้ คือของเดิมที่เขาทำไว้เป็นการส่งคืนที่กำหนดจำนวนไม่ได้ครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมใช้ ฐานข้อมูลเป็น mysql นะครับ
โคด action เวลากด Submit ครับ

Code: Select all

<?
@session_start();
include("config.php");
  $result =  mysql_query( "select * from tb_borrow   where  id ='$_POST[id]'  ");
						while($fetch= mysql_fetch_array($result)) {
					    $up_equipment =mysql_query("update tb_equipment set eq_num = eq_num+$fetch[num] where  sent_eq = $fetch[sent_eq] " );	
						$sql =  mysql_query("update tb_borrow  set check_borrow ='y'  where id_borrow  =$fetch[id_borrow]");						
}
						$sql =  mysql_query("update  id_member   set status ='3',d_sent=NOW()   where id ='$_POST[id]'");				

header("location:equipment_detail.php");

?>

Return to “Programming - PHP”