ขอถามอะไรแบบโง่ ๆ หน่อยครับเกี่ยวกับ Server API

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

2BBetterMan
PHP Newbie
PHP Newbie

ขอถามอะไรแบบโง่ ๆ หน่อยครับเกี่ยวกับ Server API

Post by 2BBetterMan » 28/04/2008 5:34 pm

คือไม่รู้จริง ๆ อ่ะครับว่า Server API แบบ CGI/FastCGI กับ ISAPI มันต่างกันยังไง มีข้อดีข้อเสียยังไง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

ps. แล้วทำไมถึงผมใช้แบบ ISAPI แล้ว PHP มัน Connect MySQL ไม่ได้ แต่ใช้แบบ CGI/FastCGI แล้วมัน Connect MySQL ได้
ผมใช้ Windows Vista
IIS 7
PHP 5.2.5
MySQL 5.0.45
ครับ

Return to “Programming - PHP”

Users browsing this forum: Google Adsense [Bot] and 20 guests