ปัญหาเกี่ยวกับ session ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

mashi
PHP Newbie
PHP Newbie

ปัญหาเกี่ยวกับ session ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

Post by mashi » 06/08/2008 9:17 pm

เวลาเราอัพขึ้น server แล้วจะขึ้น error ตอน login น่ะค่ะ มันเกิดจากอะไรแล้วมีวิธีแก้อย่างไรบ้างอ่ะคะ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

error ค่ะ Notice:A session had aleady been started-ignoring session_start() in C:\AppServ\www\calendarix\cal_login.php on line 32

รบกวนช่วยดูหน่อยนะคะ

S-PHP
PHP Jr. Member

Re: ปัญหาเกี่ยวกับ session ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

Post by S-PHP » 06/08/2008 10:42 pm

ถ้าไฟล์สำหรับล็อกอิน เป็นการเรียกแทรกเข้ามา

อาจจะเป็นไปได้ว่า ใช้ เซสชั่นแบบซ้ำซ้อนครับ

keling

Re: ปัญหาเกี่ยวกับ session ช่วยดูให้หน่อยนะคะ

Post by keling » 12/08/2008 1:40 am

ลองเอาคำสั่ง session_start(); ไว้บรรทัดบนสุดครับ
เช่น
<?php
session_start();
......
......
......
?>

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post