ไม่ได้ใส่รูปอยากให้โชว์เป็นข้อความว่าnull

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

petchp

ไม่ได้ใส่รูปอยากให้โชว์เป็นข้อความว่าnull

Post by petchp » 03/04/2017 10:33 am

พอจะทราบไหมค่ะ ว่าเรื่องการเรียกรูปจากฐานข้อมูลมาแสดง
ถ้าอันไหนไม่ได้ใส่รูปอยากให้โชว์เป็นข้อความว่าnull จะทำไง เพราะว่าตอนนี้อันไหนที่ไม่มีรูปมันขึ้นเป็นรูปไฟล์เสียและโชว์ชื่ออยากให้แค่โชว์ชื่อไม่ต้องมีรูปไฟล์เสีย หรือจะเอาเป็นแบบอันไหนที่ไม่ได้ใส่รูปก็ให้เป็นรูปที่เรากำหนดให้เป็นคล้ายๆกับรูปว่างแบบอัตโนมัติต้องทำไงคะ

tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ไม่ได้ใส่รูปอยากให้โชว์เป็นข้อความว่าnull

Post by tsukasaz » 03/04/2017 2:09 pm

สามารถใช้ IF เช็คได้นะครับ ถ้าไฟล์ไม่มีก็แสดงอย่างอื่น
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)

Post Reply

Return to “Programming - PHP”