แนะนำเรื่องการสร้าง form หน่อยครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

war1ock
PHP Newbie
PHP Newbie

แนะนำเรื่องการสร้าง form หน่อยครับ

Post by war1ock »

คือผมอยากสร้าง form ที่สามารถเพิ่มช่องรับข้อมูลได้ประมาณว่า

<form name="adddata" action="" method="POST">
<input type="text" name="text">
<input type="submit" name="submit" value="add">
<input type="submit" name="submit" value="submit">
</form>

คือถ้าเราคลิกปุ่ม add ง่าครับจะให้ช่องเพิ่มข้อมูลเพิ่มออกมาอีกเรื่อยๆ ง่าครับ และถ้าเราคลิก submit นั้นจะสามารถเก็บข้อมูลลงฐานได้ง่าครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับรวมทั้งวิธีเก็บข้อมูลลงฐานข้อมูลด้วยนะครับ

ถ้ารบกวนมากไปต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าไม่สะดวกให้ code เอาไว้ขอแนวทางก็ได้ครับ
tyro_of_vaa
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: แนะนำเรื่องการสร้าง form หน่อยครับ

Post by tyro_of_vaa »

ไม่แน่ใจว่าตรงกับที่ต้องการรึป่าวนะครับ
http://www.thaiall.com/java/indexo.html
ลองเข้าไปดูหัวข้อ 14-15 ละกันนะครับ
Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”