รบกวนถามการใช้ radio group ให้เช็คค่าก่อน submit

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

buu
PHP Newbie
PHP Newbie

รบกวนถามการใช้ radio group ให้เช็คค่าก่อน submit

Post by buu »

สวัสดีครับคือผมมมีปัญหาการทำข้อสอบออนไลน์น่ะครับ แล้วเวลาคลิกที่ radio button แล้วส่งคำตอบคือถ้าทำไม่หมดก็ส่งค่าให้ ผมอยากให้ถ้าทำไม่ครบตามข้อสอบที่ ลูปออกมา แล้วส่งค่าไม่ได้มันจะฟ้อง น่ะครับ ผมทำมาหลายวันมากแล้วทำไม่ได้สักที รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

<form method=get action="check_bfl3.php">

<?
$number=1;
include "connect.php";
$sql="select * from testbfl3 order by idtestbfl3";
$result=mysql_db_query("$dbname",$sql);
while ($r=mysql_fetch_array($result)){
$idtestbfl3=$r[idtestbfl3];
$tquestion=$r[questionbfl3];
$tchoice1=$r[choice1bfl3];
$tchoice2=$r[choice2bfl3];
$tchoice3=$r[choice3bfl3];
$tchoice4=$r[choice4bfl3];

echo "<b> $number. $tquestion </b><br>
<input type='radio' name='select_$idtestbfl3' value='1'>
$tchoice1 <br>
<input type='radio' name='select_$idtestbfl3' value='2'>
$tchoice2 <br>
<input type='radio' name='select_$idtestbfl3' value='3'>
$tchoice3 <br>
<input type='radio' name='select_$idtestbfl3' value='4'>
$tchoice4 <br> ";
$number++;
}
?>
<input type="submit" value="submit" />
<input type="reset" value="reset" />
</form>

Post Reply
  • Similar Topics
    Replies
    Views
    Last post

Return to “Programming - PHP”