กำหนดตัวแปลให้ลบย้อนหลัง ไม่ได้ครับ แนะนำผมด้วยครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

haliw46
PHP Newbie
PHP Newbie

กำหนดตัวแปลให้ลบย้อนหลัง ไม่ได้ครับ แนะนำผมด้วยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย haliw46 »

$now = date("Y-m-d");
$check_day14 = date($now."-14 day");
abdkode
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: กำหนดตัวแปลให้ลบย้อนหลัง ไม่ได้ครับ แนะนำผมด้วยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย abdkode »

haliw46 เขียน:$now = date("Y-m-d");
$check_day14 = date($now."-14 day");
ลองตามนี้ดูครับ
$check_day14 = strtotime(date("Y-m-d", strtotime("-14 day")));
haliw46
PHP Newbie
PHP Newbie

Re: กำหนดตัวแปลให้ลบย้อนหลัง ไม่ได้ครับ แนะนำผมด้วยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย haliw46 »

abdkode เขียน:
haliw46 เขียน:$now = date("Y-m-d");
ลองตามนี้ดูครับ
$check_day14 = strtotime(date("Y-m-d", strtotime("-14 day")));
ขอบคุณครับพอดีผมหาเองไปด้วยก็เจอแล้วครับ
ตอบกลับโพส