อยากทราบวิธีการส่งไฟล์ image ไปที่ web service เพื่อให้แปลงเป็นไฟล์ pdf

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
birdkritsna
PHP Super Member

อยากทราบวิธีการส่งไฟล์ image ไปที่ web service เพื่อให้แปลงเป็นไฟล์ pdf

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdkritsna »

อยากทราบว่า จะมีวิธีการส่งไฟล์ image ไป web service อย่างไรบ้างครับ พอดีไฟล์ที่จะส่งไป จะเก็บอยู่ในโฟลเดอร์อยู่แล้ว
เลยอยากทราบวิธีเขียนให้ส่งไฟล์ไปให้ได้ก่อนครับ แล้วให้แปลงเป็นไฟล์ pdf ให้สามารถดาวน์โหลดไฟล์นั้นได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย birdkritsna เมื่อ 02/10/2019 11:09 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
thatsawan
PHP VIP Members
PHP VIP Members
ติดต่อ:

Re: อยากทราบวิธีการส่งไฟล์ image ไปที่ web service ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

image ไป web service จะทำเเบบนี้เพราะอะไร ค่ะ
เขียนคำถามให้เข้าใจภาพรวมที่ต้องการจะทำด้วยค่ะ เเล้วค่อยลงประเด็นที่จะถาม
birdkritsna

Re: อยากทราบวิธีการส่งไฟล์ image ไปที่ web service ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdkritsna »

thatsawan เขียน:image ไป web service จะทำเเบบนี้เพราะอะไร ค่ะ
เขียนคำถามให้เข้าใจภาพรวมที่ต้องการจะทำด้วยค่ะ เเล้วค่อยลงประเด็นที่จะถาม
เพราะอยากให้ส่งไฟล์ image แปลงเป็นไฟล์ pdf ครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด