จะทำอย่างไรให้ค่าที่อยู่ในอาเรย์เดียวกันบวกกันได้ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

จะทำอย่างไรให้ค่าที่อยู่ในอาเรย์เดียวกันบวกกันได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมได้ต้องการที่จะทำให้อาเรย์ที่เก็บค่าเอาไว้หลาย ๆ ค่ามาบวกกันแต่ผมไม่ทราบวิธีที่จะทำให้ค่าในอาเรย์เดียวกันบวกกันได้ครับ
Selection_999(1323).png (11.07 KiB) Viewed 657 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

Re: จะทำอย่างไรให้ค่าที่อยู่ในอาเรย์เดียวกันบวกกันได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

ฟังก์ชั่น array_sum() : ใช้ในการคำนวณผลรวมของค่าใน array
https://www.mindphp.com/%E0%B8%84%E0%B8 ... y_sum.html
ตอบกลับโพส