อยากทรายคำสั่งที่จะทราบขนาดรูปภาพ ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
jamepiyawat
PHP VIP Members

อยากทรายคำสั่งที่จะทราบขนาดรูปภาพ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

พอดีว่าผมต้องการที่ทำโปรแกรมที่ย่อยรูปภาพตามที่ผู้ใช้กำหนดว่าถ้าภาพขนาดเท่านี้ จะต้องลดขนาด แต่ผมมาทราบว่ารูปภาพที่ผู้ใช้ลงมานั้นมีขนาดเท่าไรจึงไม่สามารถสร้างเงื่อนไขดังกล่าวได้

ผมจึงอยากทราบว่ามีคำสั่งไหนที่จะรูปว่ารูปนั้นมีขนาดเท่าไร ครับ
tsukasaz

Re: อยากทรายคำสั่งที่จะทราบขนาดรูปภาพ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

Re: อยากทรายคำสั่งที่จะทราบขนาดรูปภาพ ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย jamepiyawat »

ผมใช่แล้ว Warning ครับ เป็นเพราะอะไร ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

Warning: getimagesize(jame12.png): failed to open stream: No such file or directory in /opt/lampp/htdocs/demo-e-commerce-solutions-for-b2b/plugins/content/mdwatermark/mdwatermark.php on line 175
/opt/lampp/htdocs/demo-e-commerce-solutions-for-b2b/images/jame12.png
tsukasaz

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ใส่ที่อยู่ไฟล์ผิดครับ
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
jamepiyawat

ทำได้แล้วครับ ต้องเอาที่อยู่รูปไปด้วยไม่ใช่แค่ ชื่อรูปภาพ ขอบคุณ ครับ
ตอบกลับโพส