สอบถามเรื่องพัฒนาเว็บไซต์โดยใช้ PHP ช่วยเข้ามาตอบหรืออธิบายขั้นตอนการทำงานให้ฟังหน่อยได้ไหมครับตอนนี้ไปไม่ถูกแล้ว

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

gangger00
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามเรื่องพัฒนาเว็บไซต์โดยใช้ PHP ช่วยเข้ามาตอบหรืออธิบายขั้นตอนการทำงานให้ฟังหน่อยได้ไหมครับตอนนี้ไปไม่ถูกแล้ว

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gangger00 »

คือเราไม่เคยทำด้านพัฒนาระบบเว็บมาก่อน ตอนนี้เราใช้ .php .js เป็นหลัก คือเราต้องการ เลือกวันเริ่มต้น และวันสิ้นสุดได้ค่ะ โดยพอเลือกวันเสร็จแล้ว จะให้ไปเรียกข้อมูลของช่วงระหว่างวันที่เราเลือกมาค่ะ เช่น เราเลือกวันที่ 2 ถึงวันที่ 15 ของเดือน พ.ค. ให้แสดงรายการ ยอดเสื้อขาย และ ยอดเสื้อภาษี

โดยใช้ไฟล์หลักที่ชื่อว่า sell.php และ sell.js

คือในหน้า sell.js มีตัวแปรที่สำคัญชื่อ price กับ tax และเรามีการเรียกfunction ชื่อ auditor โดยฟังก์ชั่นนี้ถูกสร้างในหน้า seĺlShort.js และตัวแปรในหน้านี้มีชื่อว่า t_a , t_b, t_c

คือ ในหน้า sell.js ก็เรียก function auditor ส่วนในหน้า sellShort.js เป็นไฟล์ที่สร้าง auditor ทั้งสองไฟล์นี้มีตัวแปรไม่เหมือนกัน แต่จะต้องใช้ function นี้ต้องทำยังไงครับ

ทำแบบนี้ได้มั้ย ในหน้า sell.js ก็สร้างฟังก์ชั่นขึ้นมาใหม่เลย โดยไป copy code จากหน้า sellShort.js

ขอบคุณครับ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด