สอบภามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
chakrit
PHP Super Hero Member

สอบภามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chakrit »

สอบถามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb มันอยู่ในส่วนของ body ต้องการให้อยู่ในส่วนของ head เราสามารถเข้าไปจัดการในตรงไหนบางคับลองลบในไฟล์ overall_header.html ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมคับ
Programming - PHP-1.png
Programming - PHP-1.png (22.19 KiB) Viewed 404 times
flook
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: สอบภามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flook »

chakrit เขียน: 18/08/2022 11:18 am สอบถามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb มันอยู่ในส่วนของ body ต้องการให้อยู่ในส่วนของ head เราสามารถเข้าไปจัดการในตรงไหนบางคับลองลบในไฟล์ overall_header.html ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมคับ
  1. เช็ค ก่อนครับ ว่า ตำแหน่ง tags meta อยู่ ถูกที่หรือเปล่า
  2. ถ้า ตำแหน่ง tags meta ถูกแล้ว ลองเช็ค tags html ดู ครับ ว่ามีของเดิมหรือเปล่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
chakrit

Re: สอบภามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chakrit »

flook เขียน: 18/08/2022 11:43 am
chakrit เขียน: 18/08/2022 11:18 am สอบถามการจัดการกับ tag meta ใน phpbb มันอยู่ในส่วนของ body ต้องการให้อยู่ในส่วนของ head เราสามารถเข้าไปจัดการในตรงไหนบางคับลองลบในไฟล์ overall_header.html ก็ยังขึ้นเหมือนเดิมคับ
  1. เช็ค ก่อนครับ ว่า ตำแหน่ง tags meta อยู่ ถูกที่หรือเปล่า
  2. ถ้า ตำแหน่ง tags meta ถูกแล้ว ลองเช็ค tags html ดู ครับ ว่ามีของเดิมหรือเปล่า
ได้ละคับผม include ผิดที่ :lol:
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด