สอบถามเรื่อง HTML entities ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

flook
PHP VIP Members

สอบถามเรื่อง HTML entities ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flook »

อยากแปลงข้อมูลที่อยู่ในรูป Entity ให้กลับมาเป็นรูปแบบ text แบบปกติมีวิธีแปลงไหมครับ
ข้อมูลที่อยู่ในรูป Entity

โค้ด: เลือกทั้งหมด

test test <br> 
ข้อมูลที่อยากได้

โค้ด: เลือกทั้งหมด

test test <br>
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: สอบถามเรื่อง HTML entities ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ถ้าแปลงด้วยคำสั่ง htmlentities มา สามารถถอดกลับได้ครับ ใช้คำสั่ง html_entity_decode
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
flook

Re: สอบถามเรื่อง HTML entities ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย flook »

tsukasaz เขียน: 03/10/2022 10:07 am ถ้าแปลงด้วยคำสั่ง htmlentities มา สามารถถอดกลับได้ครับ ใช้คำสั่ง html_entity_decode
ใช้คำสั่งนี้ได้ครับ html_entity_decode ขอบคุณครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด