เขียน PHP ดึงข้อมูลจาก My SQL มาแสดงในตาราง แล้วต้องการแก้ไข

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Pon1

เขียน PHP ดึงข้อมูลจาก My SQL มาแสดงในตาราง แล้วต้องการแก้ไข

Postby Pon1 » 09/04/2006 9:58 am

ผมเขียน PHP ดึงข้อมูล จาก My SQL มาแสดงในตาราง แล้วต้องการแก้ไขข้อมูลในตารางในตารางเดียวกัน ทีละ 1 Record ไม่ทราบว่าทำได้มั๊ย ทำอย่างไร มีตัวอย่างมั๊ยครับ ช่วยตอบด้วย ขอบคุณมากครับ

Eight

Postby Eight » 10/04/2006 3:37 pm

<input name="name" type="text" class="txt" id="name"
value="<? echo $row['FIELD_DATABASE']?>">

แล้วพอส่งไปก็ให้มันไปทำการ update น่ะครับ
โดยที่เวลาส่ง data ไปต้องมี index ไว้อ้างอิงก็พอครับ และตัวที่ต้องการ update
โดยให้มันไปอยู่ใน form ที่ใช้เพิ่ม ก็ได้ครับ

UPDATE ชื่อเดต้าเบส
SET field1='ค่า1' , field2='ค่า2'
WHERE id='ตัวที่เราอ้างอิง';

Return to “Programming - PHP”