ผมลง MS SQL Server 2000 ไม่ได้ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Guest

ผมลง MS SQL Server 2000 ไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Guest »

พอกด install แล้ว next เลือก local แล้วมันขึ้นมาอย่างนี้

"A previous program installation created pending file operations on the installation machine. You must restart the computer before runnig setup."

รบกวนทีครับผมใช้เป็นแต่ตัวนี้อะครับ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

You must restart the computer before runnig setup ...
NoobFromDotA

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย NoobFromDotA »

ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูน่ะครับ

1.คลิกที่ Start Menu แล้วเลือก Run
2.พิมพ์ Regedit ใน Open Dialog
3.ใน Regedit ให้เลือกไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Session Manager
4.ลองค้นหาคำ PendingFileRenameOperations ดูนะครับ แล้วลบมันทิ้ง (ก่อนจะลบแบ็คอัพ registry ไว้ก็ดีน่ะครับ)
จากนั้นก็ลองลง Ms Sql Server ดูน่ะครับ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ok ลงได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับบ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด