สอบถามภาษา php การเขียนตรวจสอบสถานะห้องพัก 3 สถานะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderators: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

saya559

สอบถามภาษา php การเขียนตรวจสอบสถานะห้องพัก 3 สถานะ

Post by saya559 » 27/04/2011 7:28 pm

คือตอนนี้ทำโปรเจคเกี่ยวกับจองห้องพักค่ะซึ่งตอนนี้ติดที่การตรวจสอบสถานะ คือต้องเขียนอย่างไรค่ะ ใช้ภาษา php ในการเขียนนะค่ะ มี 3 สถานะค่ะ คือ ว่าง ,ไม่ว่าง,รอชำระเงิน ซึ่งเข้าใจว่าน่าจะใช้ if ในการตรวจสอบแต่ก็ไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไรดีนะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

touleg
PHP Super Member
PHP Super Member

Re: สอบถามภาษา php การเขียนตรวจสอบสถานะห้องพัก 3 สถานะ

Post by touleg » 29/04/2011 2:14 am

เก็บข้อมูลห้องพักลงฐานข้อมูล เวลาต้องการจะตรวจสอบว่าห้องว่างหรือเปล่าก็อ่านจากฐานข้อมูลมาตรวจสอบครับ

Post Reply

Return to “Programming - PHP”