ฟังก์ชั่นอีเมลล์ใช้ไม่ได้บน Joomla 4 alpha 3 มีวิธีแก้อย่างไรบ้างค่ะ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
pprn
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

ฟังก์ชั่นอีเมลล์ใช้ไม่ได้บน Joomla 4 alpha 3 มีวิธีแก้อย่างไรบ้างค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pprn »

ต้องการใช้ฟังก์ชั่นอีเมลล์บน Joomla 4 alpha 3 ค่ะ
ตั้งค่า SMTP ตามกระทู้ วิธีการตั้งค่า SMTP บน Joomla โดยใช้บัญชี Gmail (ใช้ส่งเมลบน localhost ได้) แต่ก็ยังใช้ไม่ได้ค่ะ ขึ้นแจ้งเตือนดังภาพ
a2.jpg (31.29 KiB) Viewed 1224 times
ตั้งค่า SMTP ดังนี้ค่ะ
a1.jpg (81.31 KiB) Viewed 1224 times
ไม่ทราบว่าตั้งตรงไหนผิดหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด