อยากทราบวิธีที่ ทำให้สไลด์สิค้า แสดงสินค้าน้อยลงตามการแสดงผลของ grid ครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

Patipat
PHP Super Hero Member

อยากทราบวิธีที่ ทำให้สไลด์สิค้า แสดงสินค้าน้อยลงตามการแสดงผลของ grid ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

คือผมมีสไลด์สินค้าอยู่นะครับ แต่ว่าตอนนี้แบ่งเป็น Grid ครับแล้วอยากทราบว่า ถ้าผมปรับขนาดของ Grid ให้เป็น 5 1 5 และ อยากรู้ว่า ทำอย่างไรครับ
ให้สินค้า แสดงจาก 4 ชิ้นให้เหลือเป็น 2 ชิ้น ตามความเหมาะสมของ Grid = 5 ครับ

*พอจะมีสคริปที่ใช้ร่วมกับ Grid ได้ไหมครับ ตอนนี้ผมมีสคริปแค่ที่ใช้กับ ขนาดหน้าจออย่างเดียวครับ ยังไม่มีสคริปที่ใช้กับ Grid

**และเราสามารถแปลง สคริปที่ใใช้กับขนาดหน้าจอให้ใช้แบบ Grid ได้หรือไม่ครับ
Selection_999(393).png (48.06 KiB) Viewed 483 times
ส่วนนี้โค้ดสคริปที่ใช้กับ หน้าจอ Responsive ครับ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

jQuery(document).ready(function(){
  jQuery('.Item').slick({
  dots: true,
  infinite: false,
  speed: 300,
  slidesToShow: 4,
  slidesToScroll: 4,
  responsive: [
    {
      breakpoint: 1024,
      settings: {
        slidesToShow: 2,    
        slidesToScroll: 2,
        infinite: true,
        dots: true
      }
    },
    {
      breakpoint: 600,
        slidesToShow: 1,
        slidesToScroll: 1
      }
    },
    {
      breakpoint: 480,
        slidesToShow: 1,
        slidesToScroll:1
      }
    }
  ]
});
});
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members

Re: อยากทราบวิธีที่ ทำให้สไลด์สิค้า แสดงสินค้าน้อยลงตามการแสดงผลของ grid ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ถ้าเป็น bootstrap เวอร์ชั่น 2.3 มันมี class เกี่ยวกับ grid ยังน้อยอยู่

จะปรับจำนวนคงต้องมาเช็คเอง เช่น ถ้าแบ่ง span12 จะมีสินค้ากี่ชิ้น แบ่ง span6 ต้องเหลือกี่ชิ้น
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
Patipat

Re: อยากทราบวิธีที่ ทำให้สไลด์สิค้า แสดงสินค้าน้อยลงตามการแสดงผลของ grid ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

อ๋ออ ครับผม

แล้วมีวิธีการเขียนยังไงบ้างครับ หรือ ศึกษาจากตรงไหนได้บ้างครับ
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
thatsawan
ติดต่อ:

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thatsawan »

grid จะต้องเท่ากับ 12
ถ้าผมปรับขนาดของ Grid ให้เป็น 5 1 5 และ อยากรู้ว่า ทำอย่างไรครับ
มันน่าจะไม่ได้
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด