อยากทำโลโก้แบบนี้ครับ - อยากทำโลโก้ ให้อยู่ตรงกลาง ตำแหน่งเดียวกับเมนูแบบนี้

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

toonytoony2004
PHP Hero Member
PHP Hero Member

อยากทำโลโก้แบบนี้ครับ - อยากทำโลโก้ ให้อยู่ตรงกลาง ตำแหน่งเดียวกับเมนูแบบนี้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

อยากทำโลโก้ ให้อยู่ตรงกลาง ตำแหน่งเดียวกับเมนูแบบนี้ ทำยังไงครับ รบกวนชี้แนะครับผม

เวอร์ชั่น desktop นะครับ เว็บ

โค้ด: เลือกทั้งหมด

http://tofusan.com/
ตัวนี้เป็น WP นะครับ แค่ผมอยากนำมาปรับทำกับจูมลา ครับผม
tofu.jpg (49.49 KiB) Viewed 973 times
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: อยากทำโลโก้แบบนี้ครับ - อยากทำโลโก้ ให้อยู่ตรงกลาง ตำแหน่งเดียวกับเมนูแบบนี้

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

เขาใช้ css ช่วย กำหนดตำแหน่ง รูปภาพ ให้เป็น absolute เพื่อให้มันลอยทับเมนู จัดกึ่งกลางโดยกำหนด left: 50%

ส่วนเมนูตรง NEWS & ACTIVITIES เขาก็กำหนด margin-left: 285px; คือขยับให้รูปภาพนั่นแหละครับ

ลองใช้เครื่องมือนักพัฒนาตรวจสอบโครงสร้างดูก็ได้ครับ ไม่ยาก
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส