ตั้งค่าความกว้างของรูป 100% ในส่วนเสริม Latest News Enhanced ยังไงครับ

ถามตอบ ปัญหาการพัฒนา Extension ไม่ว่าจะเป็น Module plugin Component หรือ แม้แต่ template การปรับแต่งโค้ด Joomla ต่างๆ ทุกเวอร์ชั่น 1.5 2.5 หรือ 3.x

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

toonytoony2004
PHP Hero Member
PHP Hero Member

ตั้งค่าความกว้างของรูป 100% ในส่วนเสริม Latest News Enhanced ยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย toonytoony2004 »

Latest News Enhanced CSS

.lnee .newshead .picture img {
max-width: 100%;
max-height: 100%;
}

ส่วนบนคือ css ของมัน และผมคิดว่า ภาพ intro ที่ต้องการอยู่ใน css ส่วนนี้ ผมจึงลองเพิ่มใน css ของผมเอง

My CSS

@media screen and (max-width: 768px) {

.lnee .newshead .picture img {
width: 100%;
height: auto;
}

}

ประเด็นคือเกิดขึ้นเมื่อลองดูการทำงานบนมือถือ แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดี ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้ และเคยลองปรับบ้างครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: ตั้งค่าความกว้างของรูป 100% ในส่วนเสริม Latest News Enhanced ยังไงครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ต้องกำหนด css ให้กับช่องที่รูปอยู่ครับ ไม่ใช่กำหนดที่รูป ตอนนี้ช่องมันเหมือนมี 2 คอลัมภ์ ต้องให้ช่องที่รูปอยู่แสดงเต็มแล้วรูปจะแสดงเต็มตาม
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด