อยากรู้วิธี อัพโหลด เว็บสู่ sever โดยใช้ browser

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

อยากรู้มากๆๆๆๆๆ

อยากรู้วิธี อัพโหลด เว็บสู่ sever โดยใช้ browser

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย อยากรู้มากๆๆๆๆๆ »

อยากรู้วิธี อัพโหลด เว็บสู่ sever โดยใช้ browser ทำแล้วเต่ ไม่สามารถทำให้เป็นโฮมเพจได้ และเว็บที่ส่งไปนั้น ยังไม่สมบรณ์อีกด้วย มีแต่ข้อความ ไม่มีรูปภาพ ทำอย่างไงถึงจะสมบูรณ์แบบครับ ผบใช้เว็บ thcity.com ในการโฮส ไม่ทราบว่าทำอย่างไรครับ อยากรู้มากเลยครับ
4404

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย 4404 »

ต้องเขียนโปรแกรม ที่ทำงาน บน server ด้วย php asp หรือ jsp เพื่อ ทำงานอัพโหลด ครับ แต่ ถ้าเป็น host ที่ให้บริการฟรี แกลงว่าเค้าจะไม่เปิดให้ทำอย่างนี้ได้ครับ
suukmiie
PHP Jr. Member
PHP Jr. Member
ติดต่อ:

Re: อยากรู้วิธี อัพโหลด เว็บสู่ sever โดยใช้ browser

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย suukmiie »

ลองเช็คดูนะครับว่าที่อยู่ของภาพที่ให้หน้าเวบดึงข้อมูลเป็นที่อยู่ยังไง เพราะถ้าเราสร้างเวบเองบนเครื่องเราส่วนใหญ่พาทของไฟล์จะเป็นที่อยู่ในคอมเราเสียมากกว่า พอไปอยู่บนโฮส์มันเลยเรียกออกมาแสดงบนเพจไม่ได้แก้ที่อยู่ภาพให้ตรงกับที่อยู่จริงบนโฮสต์ดูครับ
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด