Q - ทำไมหน้าตั้งค่าของ MDFiles Categories ใช้งานไม่ได้ครับ

พูดคุย phpBB3, SMF ปัญหา การติดตั้ง ปัญหา การลง Mod การแก้ไข หน้าตาบอร์ด การใช้งาน Joomla 1.5, 1.6, 1.7, 2.5 ,3.x รวมถึง Joomla 4 การใช้งาน wordpress และ CMS อื่นๆ
การตั้งคำถาม ควรระบุรุ่นที่ใช้ ในการตั้งคำตามด้วย นะ เช่น SMF 1.1.4 หรือ SMF2.0, OpenERP, Odoo และ รายละเอียดของ server OS, php เวอร์ชั่นไหน ฐานข้อมูลอะไร

Moderator: mindphp

กฎการใช้บอร์ด
คำถามหมวดนี้ ควรระบุ รายละเอียดของ Server OS, เวอร์ชั่น ของ PHP, CMS ที่ท่านใช้
รวมถึง Hosting หรือ Control Panel Hosting
Patipat
PHP Super Hero Member
PHP Super Hero Member

Q - ทำไมหน้าตั้งค่าของ MDFiles Categories ใช้งานไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Patipat »

คือผมทดลองปรับหน้าตั้งค่าของ Module MDFiles Categories ของ Demo ครับ แต่ว่า พอปรับแล้วมันไม่เปลี่ยนไปตามที่เรากำหนดครับ
คือตั้งค่า แล้วครับ ก็ไม่ขึ่้นการเปลี่ยนแปลงอย่างอื่นเลยครับ บน Demo
Selection_999(929).png (14.49 KiB) Viewed 1066 times
ส่วนนี้คือแสดง Module Categories ครับไม่มีการเปลี่ยนแปลงเมื่อปรับการตั้งค่าเลยครับ เปิดการแสดง Subcategory ก็ไม่ขึ้นครับ
ตัว Demo http://joomla3.mindphp.com/en/joomla-ex ... files.html
Selection_999(930).png (10.24 KiB) Viewed 1066 times
Kor ma di kub. :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz
PHP VIP Members
PHP VIP Members

Re: Q - ทำไมหน้าตั้งค่าของ MDFiles Categories ใช้งานไม่ได้ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

เวอร์ชั่นล่าสุดไหมครับ เท่าที่ลองทดสอบดู ก็เหมือนใช้งานได้ปกติครับ

ทดสอบตอนแรก ปิดการแสดงทั้งหมดก่อน
category.png (18.4 KiB) Viewed 1047 times

ทีนี้ลองเปิด หมวดหมู่ย่อย ให้แสดง ก็แสดงปกติ
subcategory.png (39.72 KiB) Viewed 1047 times

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ template ด้วยว่า มีการ override ทับการแสดงผลไปหรือเปล่า
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด