สอบถามเพิ่มเติมในส่วนของการเปลี่ยนหน้าในตารางเพิ่มเติมครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
wkid
PHP VIP Members

สอบถามเพิ่มเติมในส่วนของการเปลี่ยนหน้าในตารางเพิ่มเติมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wkid »

คือผมอยากสอบถามวิธีการเขียนเปลี่ยนหน้าตารางใน python และวิธีการเรียกใช้บน javasctipt ว่าทำประมาณไหน แล้วเรียกใช้บน javascipt ประมาณไหน ส่วนตัวที่ลองทำ ยังติดๆขัดๆและงงๆครับอยากได้ความรู้เพิ่มเติมตรงส่วนนี้มากครับ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมทีครับ ขอบคุณครับผม
ทำไมสัตว์ที่น่ากลัวที่สุดถึงตัวเล็กๆที่เรียกว่า Bug ละนั่น );
wkid

Re: สอบถามเพิ่มเติมในส่วนของการเปลี่ยนหน้าในตารางเพิ่มเติมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wkid »

อยากทราบโค้ดและวิธีการทำงาน และต้องติดตั้งโมดูล หรืออะไรเพิ่มบ้าง
ทำไมสัตว์ที่น่ากลัวที่สุดถึงตัวเล็กๆที่เรียกว่า Bug ละนั่น );
MBMoo

Re: สอบถามเพิ่มเติมในส่วนของการเปลี่ยนหน้าในตารางเพิ่มเติมครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย MBMoo »

ตอนนี้มีทำอะไรไปบ้างแล้วค่ะ ใส่ที่ทำมาให้ดูเพิ่มเติมหน่อยค่ะ
wkid

ตอนนี้มีแค่ดึงค่าจำนวนหน้าที่ต้องมีครับ ที่เหลือคือที่คิดน่าจะต้องทำส่วนของหน้าใน python แล้วน่าจะต้องส่งค่าหน้ามาดึงครับ แต่ทำหน้าไม่ได้ ตั้งแต่ตัว import ในที่ลิ้งค์ไม่มีให้ดูครับ
MBMoo

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย MBMoo »

ตัวอย่าง การแบ่งข้อมูลใน python

โค้ด: เลือกทั้งหมด

page = 1
page_size = 3
user = ["สมชาย", "สมศรี", "สมศัก", "สมเกียรติ", "สมหมาย", "สมปอง", "สมยศ"]
l=page*page_size
user_page =  user[l:l+page_size]
print(user_page)

ผลลัพธิ์

โค้ด: เลือกทั้งหมด

['สมเกียรติ', 'สมหมาย', 'สมปอง']
ตอบกลับโพส