สอบถามเกี่ยวกับ Android Debug Bridge (adb) ว่าตัว app หรือเครื่องมือสามารถ ล๊อคให้ไม่สามารถ backup ข้อมูลได้หรือไม่ครับ

แลกเปลี่ยนประสบการณ์และ ปัญหาการใช้งาน Mobile การพัฒนา App บน SmartMobile , tablet Android, iOS, Window Phone และ ฯลฯ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ภาพประจำตัวสมาชิก
npn
PHP Newbie
PHP Newbie

สอบถามเกี่ยวกับ Android Debug Bridge (adb) ว่าตัว app หรือเครื่องมือสามารถ ล๊อคให้ไม่สามารถ backup ข้อมูลได้หรือไม่ครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย npn »

คือผมทดสอบการแก้ไขไฟล์ของ app เกมส์ใน Android ผมทำตามบทความนี้
https://github.com/nelenkov/android-backup-extractor

แล้วที่นี้ ตอนที่ผมใช้คำสั่ง adb backup เพื่อทำการสำรองข้อมูลในแอปพลิเคชัน ซึ่งคำสั่งนี้จะต้องใส่ชื่อไฟล์เก็บข้อมูล แต่ไฟล์ที่ได้มันมีขนาดที่น้อยมากๆ คือแค่ 1kb เองนะครับ

แล้วผมก็ทำตามบทคามไปเรื่อยจากถึง การแตกไฟล์ backup.tar ปรากฏว่า ไม่มีโฟลเดอร์ที่มีชื่อว่า apps ออกมา ซึ่งผมก็พยายามปรึกษา ทางผู้เขียนบทความ โดยตลอด ตอนนี้สรุปกันได้กว่า เป็นไปได้ว่า app หรือมือถือผมโดย ล๊อคให้ไม่สามารถ backup ข้อมูลออกมาได้ โดยที่เจ้าของบทความก็ไม่ทราบว่า ล๊อคอย่างไรหรือจะปลดตรงนี้ได้อย่างไร
ผมก็เลยมาขอำปรึกษา เวปบอร์ดนี้ครบัว่า จะสาร้างปลด ล๊อค ตรงนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครบั
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด