สอบถามวิธีติดตั้งฟังก์ชั่น pip บน Python2.7.15 หน่อยครับ

แนะนำ สอบถาม ภาษา C สำหรับผู้เริ่มต้น ภาษา Java ภาษา Python

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

tatiya
PHP VIP Members

สอบถามวิธีติดตั้งฟังก์ชั่น pip บน Python2.7.15 หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

สอบถามวิธีติดตั้ง ฟังก์ชั่น pip บน python2.7.15 หน่อยครับ พอดีผมลง python บนเครื่อง Windows Vista ครับพอดีต้องดีจำเป็นต้องใช้ ฟังก์ชั่น pip เพื่อติดตั้ง selenuim แต่ผมไม่สามารถติดตั้ง pip ได้ ผมลองติดตั้งไปแล้วเหมือนมันจะมัน ไฟล์ pip.exe แต่พอทำการรันบน Command line แล้วไม่ได้ครับ
ไฟล์ pip ใน python
รูปภาพ

ผลลัพท์ ตอนรัน pip
รูปภาพ
tatiya

Re: สอบถามวิธีติดตั้งฟังก์ชั่น pip บน Python2.7.15 หน่อยครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tatiya »

วิธีแก้ไขคือ ให้ใช้ Command line
cd /พาทscripts/ เข้าไปทดสอบ ที่จริงมันตอดตั้งได้แล้ว แต่รันไม่เป็น
Selection_147.png (47.43 KiB) Viewed 6176 times
ตอบกลับโพส
  • Similar Topics
    ตอบกลับ
    แสดง
    โพสต์ล่าสุด