สอบถามวิธีลบสินค้าหลายรายการ ในจำนวนมากครับ

Moderator: mindphp

ภาพประจำตัวสมาชิก
[email protected]
PHP VIP Members

สอบถามวิธีลบสินค้าหลายรายการ ในจำนวนมากครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย [email protected] »

ผม Import สินค้าไป หมื่นกว่ารายการ แต่อยากจะเคลีย์ออกเพื่อทำข้อมูลใหม่ ตรงส่วนนี้มีแนวทางในการลบหลายๆรายการทีเดียวไหมครับ

เบื้องต้นผมลอง 2 วิธีคือ
  1. ลบใน Database เท่าที่ผมดู เหมือนตรงนี้จะได้ทีละ 500 รายการ และพอผม Check 500 รายการมันก็โหลดนานมากครับ
    ปัญหาการใช้ MooZiiCart-1.png
    ปัญหาการใช้ MooZiiCart-1.png (29.94 KiB) Viewed 1531 times
  2. ลบในหลังบ้าน รายการสินค้า ตรงนี้ผมลบได้มากสุดทีละ 100 เพราะถ้ากดลบทั้งหมด มันจะค้างครับ
    ปัญหาการใช้ MooZiiCart-1.png
    ปัญหาการใช้ MooZiiCart-1.png (7.79 KiB) Viewed 1531 times
พอจะมีแนวทางในการทำตรงส่วนนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tsukasaz

Re: สอบถามวิธีลบสินค้าหลายรายการ ในจำนวนมากครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tsukasaz »

ถ้าจะเคลียร์ข้อมูลใหม่หมด ใช้ถอนการติดตั้งของ MZC ก็ได้ครับ ปกติเวลาถอนออกมันก็จะเคลียร์ฐานข้อมูลให้ แล้วค่อยติดตั้ง MZC ใหม่

วิธีถอนการติดตั้ง viewtopic.php?t=35327
The last bug isn't fixed until the last user is dead. (Sidney Markowitz, 1995)
ตอบกลับโพส