คอนเนคดาต้าเบสไม่ได้ค่ะ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ คนที่มีความรู้ แบ่งปันคนอื่นบ้างนะ ปัญหาการเขียนโปรแกรม แบบ OOP Session Cookies php network

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

ARMMA

Re: คอนเนคดาต้าเบสไม่ได้ค่ะ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ARMMA »

ในไฟล์ save.php ในบรรทัดที่ 8 เป็น
$sql = "INSERT INTo blood (Name,BloodType,Tel) VALUES ('$Name','$BloodType','$Tel')";
ลองดูครับ
kungkung

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kungkung »

<?php
mysql_connect('localhost','root','qwerty');
mysql_select_db('blood');
$sql="insert into blood(Name,BloodType,Tel) values('John','B','123456789')";
mysql_query($sql);

?>

ลองแค่นี้ดูก่อนค่ะ ว่า insert ได้ไหม
ลิลลี่

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ลิลลี่ »

Tel เก็บเป็นint เลยส่งพลาดค่ะ jwj เอาซิงเกิลโควทออกเลยรันได้แล้ว ขอบคุณทุกคนมากค่ะ
ตอบกลับโพส