เกี่ยวกับภาษาครับ

สอบถามเรื่องทั่วไป กับ การใช้คอมพิวเตอร์โดยทั่วไป แนะนำข่าวสารไวรัสคอม เทคนิคเล็กน้อยๆ กับ การใช้ คอมพิวเตอร์ ให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ฝากคำถามไว้ได้นะค่ะ

Moderator: mindphp, ผู้ดูแลกระดาน

whyrukter
PHP Jr. Member

เกี่ยวกับภาษาครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย whyrukter »

ขอถามอีกน่ะคับ คือผมลง windows xp ใหม่ ตอนเซ็ตภาษาตอนแรกผมเลือกผิดไปเลือกเป็นภาษา Tatar

พอรีสตาทเครื่อเสร็จ ผมก็เลยเปลี่ยนเป็นภาษาไทย

ทีนี้แหละเวลาเข้า phpmyadmin มัน set ตรงLanguage เป็น Tatar อะครับ

เวลาเข้า google.com ก็เหมือนกันมันจะเป็นภาษา Tatar (ปกติมันจะเปลี่ยนไปหน้า google.co.th)

จะมีวิธีแก้ไหมให้มันเป็นภาษาไทย ตลอดเวลาเข้าอ่ะครับ

หรือว่ามีวิธีอื่นไหมที่ให้ค่า Default เป็นภาษาไทย (ช่วยทีน่ะครับ ไม่ว่ากันน่ะครับนอกเรื่องนิดนึง>_<)
php

Re: เกี่ยวกับภาษาครับ

โพสต์ที่ยังไม่ได้อ่าน โดย php »

หันมาใช้ firefox ซิ
ตอบกลับโพส